Page 2 of 8 First 1 2 3 4 ... Last
Results 21 to 40 of 147

Thread: เรื่องโดน Ban ID ครับ

ผมจะไม่โปรอีกเเล้วครับโปรดเเก่แบนให้ผมหน่อนครับผมผิดไปเเ้ล้วผมจะไม่โปรอีก:(

พี่ครับ ผมไม่ได้เล่นโปรน่ะครับ เเต่ผมไห้ น้องผมเล่นไว้ เเละ มันไปเล่นโปร อันนี้ผมขออะภัยด้วยทีหลัง ผม จะไม่ไห้ ใคร เเล้ว เเละผมจะไม่ใช้โปร อีก ถ้ามีคั้งที่2 ผม ไห้ เเบน เลยครับ

พวกที่โปรมันไม่เติม ตังใส่ การี่น่าหรอ ทำไมแบนกันจัง

คือ ว่า ไอ้คนที่โปร แล้วไปใช้ กะบอท อะครับ มันก็เติม ตัง ซื่อ EXP*2 Point *2 น๊ะ แล้วก็ที่เซิฟ เน่า ปัญหา มันเกิด มาจาก เซิฟ เวอร์ ที่สิงค์โปร์ รึ ป่าวนะไม่รู้ แต่ ผมขอแสดง ความคิด เห็น ว่า โปร แกรม Hack บาง ครั้ง ก็แค่ ปัญหา เล็กๆ ที่ไม่ กระทบต่อ ผลประโยชน์ ของ เกมส์ PB หรือ เครื่อ การีน่า เลย ด้วยซ้ำ แถม ยังมีคนเติม ตัง เข้า เกมส์ อีก เพื่อ จะ ซื่อ ไอเทม บางทีโปรแกรม ช่วยเล่น มันก็ ทำให้่เล่น ง่าย ขึ้น แต่ บางคน มันโลก สวย มัน เลย หา ว่าโปร อย่างั้น อย่างงี้ มั้งๆที่ตัวเอง อยากใช้ แต่ไม่มีปัญญา ก็หาว่า กระโปก มั้ง กาก มั้ง อะไรก็แล้ว แต่ มันก็ได้ ผลประโยชน์ทั้ง สอง ทางอ่ะ ครับ คือ ที่เล่นๆไป มันก็ไม่มีใครรู้หรอก ว่า เกมส์ มัน จะ ปิด ลง ตอนไหน ปีไหน เวลา ไหน ก็ให้ เขา เล่น ไปเพื่อ ความสุข ของ ลูก ค้า เหอะ ครับ ส่วน พวก ที่ เก่ง หรือ อะไร ก็ คัด เล่น กัน เอง ครับ ถ้าแค่โปร แล้ว ยังคัดไม่เป็นก็ เลิก ครับ จะไม่ได้ มาบ่น โปร อย่างงั้น อย่าง งี้ หรือ ไม่ก็ สร้าง ห้อง เล่น กัน แต่ พวก คุณ ก็ พอแล้ว ครับ ไม่ต้อง คิด ไร มาก บาง คนมันก็เคยใช้ โปร อ่ะ ที่ มัน บ่นๆ อยู่ ทุก วันนี้

(แค่แสดงความคิดเห็น)

ไม่มีไร มาก มาย

ผมไม่ได้โปร

ผมไม่ได้โปรทำไมโดนแบนครับ แล้วผมจะได้รหัสผมคืนเมื่อไหร่ผมเตมไปเยอะนะครับ ถ้าพวกพี่ไม่เติมบ้างไม่รู้หรอก มันเหมือนเสียเงินไปฟรีๆ

Quote Originally Posted by bentmsncoomll4
    ผมจะไม่โปรอีกเเล้วครับโปรดเเก่แบนให้ผมหน่อนครับผมผิดไปเเ้ล้วผมจะไม่โปรอีก

Quote Originally Posted by bentmsncoomll4
    พี่ครับ ผมไม่ได้เล่นโปรน่ะครับ เเต่ผมไห้ น้องผมเล่นไว้ เเละ มันไปเล่นโปร อันนี้ผมขออะภัยด้วยทีหลัง ผม จะไม่ไห้ ใคร เเล้ว เเละผมจะไม่ใช้โปร อีก ถ้ามีคั้งที่2 ผม ไห้ เเบน เลยครับ

ระบบจะปลดแบนให้อัตโนมัติหลังจากครบกำหนดการโดนแบนแล้วเท่านั้น ทางเราไม่สามารถปลดแบนให้ได้นะคะ
    ท่านสามารถตรวจสอบระยะการ Ban ได้ที่ : http://pb.garena.in.th/support/login/ban
    กฏเกี่ยวกับการ Ban จากการใช้โปรแกรมช่วยเล่น : http://pb.garena.in.th/news/content/7084.html
    ขออภัยในความไม่สะดวก ขอบคุณค่ะ

Quote Originally Posted by tanviewme01
    คือ ว่า ไอ้คนที่โปร แล้วไปใช้ กะบอท อะครับ มันก็เติม ตัง ซื่อ EXP*2 Point *2 น๊ะ แล้วก็ที่เซิฟ เน่า ปัญหา มันเกิด มาจาก เซิฟ เวอร์ ที่สิงค์โปร์ รึ ป่าวนะไม่รู้ แต่ ผมขอแสดง ความคิด เห็น ว่า โปร แกรม Hack บาง ครั้ง ก็แค่ ปัญหา เล็กๆ ที่ไม่ กระทบต่อ ผลประโยชน์ ของ เกมส์ PB หรือ เครื่อ การีน่า เลย ด้วยซ้ำ แถม ยังมีคนเติม ตัง เข้า เกมส์ อีก เพื่อ จะ ซื่อ ไอเทม บางทีโปรแกรม ช่วยเล่น มันก็ ทำให้่เล่น ง่าย ขึ้น แต่ บางคน มันโลก สวย มัน เลย หา ว่าโปร อย่างั้น อย่างงี้ มั้งๆที่ตัวเอง อยากใช้ แต่ไม่มีปัญญา ก็หาว่า กระโปก มั้ง กาก มั้ง อะไรก็แล้ว แต่ มันก็ได้ ผลประโยชน์ทั้ง สอง ทางอ่ะ ครับ คือ ที่เล่นๆไป มันก็ไม่มีใครรู้หรอก ว่า เกมส์ มัน จะ ปิด ลง ตอนไหน ปีไหน เวลา ไหน ก็ให้ เขา เล่น ไปเพื่อ ความสุข ของ ลูก ค้า เหอะ ครับ ส่วน พวก ที่ เก่ง หรือ อะไร ก็ คัด เล่น กัน เอง ครับ ถ้าแค่โปร แล้ว ยังคัดไม่เป็นก็ เลิก ครับ จะไม่ได้ มาบ่น โปร อย่างงั้น อย่าง งี้ หรือ ไม่ก็ สร้าง ห้อง เล่น กัน แต่ พวก คุณ ก็ พอแล้ว ครับ ไม่ต้อง คิด ไร มาก บาง คนมันก็เคยใช้ โปร อ่ะ ที่ มัน บ่นๆ อยู่ ทุก วันนี้

(แค่แสดงความคิดเห็น)

ไม่มีไร มาก มาย
    กฏของ PB คือการห้ามใช้โปรแกรมช่วยเล่นทุกชนิดค่ะ และการลงโทษกี่ยวกับการ Ban จากการใช้โปรแกรมช่วยเล่นได้ประกาศอย่างเป็นทางการที่ : http://pb.garena.in.th/news/content/7084.html นะคะ
    ขอขอบคุณสำหรับความคิดเห็นที่ผู้เล่นทำการแจ้งเข้ามานะคะ
    ขออภัยในความไม่สะดวก ขอบคุณค่ะ

Quote Originally Posted by earthxp456
    ผมไม่ได้โปรทำไมโดนแบนครับ แล้วผมจะได้รหัสผมคืนเมื่อไหร่ผมเตมไปเยอะนะครับ ถ้าพวกพี่ไม่เติมบ้างไม่รู้หรอก มันเหมือนเสียเงินไปฟรีๆ
    ไอดี earthxp456 โดนแบน เนื่องจากมีการใช้โปรแกรมช่วยเล่นค่ะ
    ชื่อโปรแกรมที่ใช้ : GPB PRO PBHK v41.exe มี 2 กรณีค่ะ ฝากคนอื่นปั้ม EXP หรือ ใช้โปรแกรมปั้มเองนะคะ
    ท่านสามารถตรวจสอบระยะการ Ban ได้ที่ : http://pb.garena.in.th/support/login/ban
    กฏเกี่ยวกับการ Ban จากการใช้โปรแกรมช่วยเล่น : http://pb.garena.in.th/news/content/7084.html ขอบคุณค่ะ

ผมรับน่ะครับว่าผมโปรโปรที่ใช่โปรมอง

Staff Sergeant vundee165's Avatar
    ครั้งที่ 1 แบน 3 วัน
    ครั้งที่ 2 แบน 7 วัน
    ครั้งที่ 3 แบนถาวร.......GM เขาให้โอกาสคุณถึง 2 ครั้งก่อนจะแบนถาวร!! พวกคุณจะมาร้องมาบ่นทำไมละ ไม่กลัวและไม่สำนึกความผิด สมควรแล้วครับ!!

เหอะๆ ไม่ต้องขอหรอกจีเอม อ่ะ ไม่ค่อยเท่าไหร่หรอก ตัวเกมก็ยังไม่กั้น ยังเห็นHamachi เป็นโปรอยู่เลย ทำงานกันยังไงครับ

Quote Originally Posted by tamandfan000
    เหอะๆ ไม่ต้องขอหรอกจีเอม อ่ะ ไม่ค่อยเท่าไหร่หรอก ตัวเกมก็ยังไม่กั้น ยังเห็นHamachi เป็นโปรอยู่เลย ทำงานกันยังไงครับ
    ขออภัยค่ะ เรื่องโปร ทีมงานไม่ได้นิ่งนอนใจนะคะ แต่ทีมงานมีแค่ทีมเดียว โปรมีหลายเว็ปหลายทีม แจ้งปิดไปแล้วก็เปิดมาใหม่ ไม่ได้ใช้ที่อยู่จริงในการสร้าง กฏหมายทำได้แค่การละเมิดสิทธิเท่านั้น เราจึงทำการแบนไอดีผู้เล่นที่ใช้โปรเพื่อลงโทษค่ะ และ การแบนไอดีคนเล่นโปรมีระบบ HS คอยตรวจสอบการแบนย้อนหลังอยู่แล้วนะคะ หากผู้เล่นไม่นำมาใช้ หรือไม่สนับสนุน โปรจะลดลงเองค่ะ
    พบเจอโปร หรือ การกระทำผิด ขอความร่วมมือผู้เล่นทำการแจ้งเรื่องที่นี่ http://support.garena.in.th/login_ui/ GM จะเข้าตรวจสอบให้ค่ะ
    ขอบคุณค่ะ

เป็นผมผมจะไม่ปลดแบนพวกคุณ ทั้งหมดเลย เพราะควรที่จะคิดก่อนทำ ไม่ใช่โปรก่อน โดนแบน แล้วค่อยคิด พวกเห็นแก่ตัว ทำให้สังคมเกมเป็นแบบนี้เป็นวันๆ สมควรละครับ
    ที่โดนแบนอะ

โถ่วไอโง่เอ้ย กฏก็เป็นไปตามกฏ ถ้าแบบนี้ก็เอาเปรียบกันดิ พวกที่เล่นกันเองมาตั้งนาน ก็... ดิ พิมไรคิดก่อนพิม ไอควาย

ผมเช่าโปรมาจิงคับ เเต่ผมใช้โปรไม่ได้คับ

ถาวร จ้าาาาาา จะได้ไม่กล้าใช้อีก ขอบอกว่า สะใจโปรโดนกันเยอะๆนะ จะได้กลับมาเล่นอย่างสบายใจ

Sergeant First Class
    โปรมาโชว โง่ อีกและ

mทำไงดี่ค่ะ เราโดนแบน อ่ะ กี่วันจะปลดได้

Quote Originally Posted by samat029
    mทำไงดี่ค่ะ เราโดนแบน อ่ะ กี่วันจะปลดได้

ไอดี samat029 โดนแบน 7 วันนะคะ เนื่องจากใช้โปรแกรม GPB PRO PBHK มี 2 กรณีค่ะ ฝากคนอื่นปั้ม EXP หรือ ใช้โปรแกรมปั้มเองนะคะ
    ระบบจะปลดแบนให้วันที่ 2014-02-10 เวลาประมาณ 17:16 น. ขอบคุณค่ะ

Quote Originally Posted by nutpaknam191
    ช่วยด้วยครับรหัสผมโดน แฮกผลาดละคราบ แล้วผมกะกดไปที่อีเมล์ แล้ว มันมีลิ้งไห้กดเข้าไปละคราบผมกะกดแล้วมันมีช่อง 3ช่องละคราบ 2ช่องแลกไห้ไส้รหัสละครับ แล้วอีกช่องไห้ไช้ otp ละ มันคือไรหรอ ผมงง ไปหมดและ ลองไส้กี่ครั้งกะไม่ได้ละคราบ ช่วยที่ ครับ ไม่ต้องบอกไห้ไปยืนยัน step2 ผมเข้าละรหัสไม่ได้ครับ พลาดดดนแฮกละครับ ช่วยที่ครับ อีกเมล์ผมครับ bleachloveneedyourlove@hotmail.com ครับผม ช่วยที่ครับ
    otp คือโค๊ตที่ระบบทำการส่งอัตโนมัติ หากมีการเปลี่ยนรหัสผ่าน หรือรีเซ็ตรหัสผ่าน จะส่งไปที่เบอร์มือถือที่ทำการยืนยัน Step2 ไว้ค่ะ ให้นำโค๊ตที่ได้รับมาใส่ หากผู้เล่นโดนแฮกไอดีไปและยืนยันอีเมล์แล้ว แต่เบอร์ที่ยืนยันไม่ใช่เบอร์ตัวเอง รบกวนทำการแจ้งเรื่องที่ http://support.garena.in.th/faq/form/108 เพื่อขอยกเลิกเบอร์ที่ยืนยันนะคะ ขอบคุณค่ะ

ผมขอรหีัสคืนนะคับผมจะไม่ใช้โปรอีก ผมสาบาน

Page 2 of 8 First 1 2 3 4 ... Last

Tags for this Thread